Tiểu Vương - Linh Vương Game
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tiểu Vương - Linh Vương Game

Hồng Hà cuồn cuộn chảy về Đông. Cửu Long bạc sóng những anh hùng. Bắc Nam một nhà chung chí hướng. Anh em Đoàn kết tiến tương lai.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
PeTauHu

Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) Empty
Bài gửiTiêu đề: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeMon May 11, 2009 3:48 am

-Sử dụng doanh trại để đánh là tiện nhất, phí xuất binh rẻ, áp xát thành đối phương đỡ mắc công di chuyển nhớ nâng max Doanh khố và Dịch trạm để đi cướp

-Man tộc:

+Số lượng binh cần đánh cho các loại man tộc ( sưu tầm và kinh nghiệm bản thân)
Uy Quốc 5.000
Tiên Ti 1v2
Ô Hoàn 3v6
Sơn Việt 6v
Khương Để 12v
Mạnh Hoạch 30v
Đây là số lượng chắc ăn nếu như lỡ có gặp boss thì ko phải lo

+Set quân đội:
Có nhìu cách cho bạn lựa nhưng theo mình để đánh man các bạn nên dùng kỵ (ngựa giáp cung). Vì tốc độ di chuyển nhanh và ít hao vũ khí hơn là build theo combo bộ cung. Hiện tại mình đang đành Sơn Việt 1 lần die khoang 2000 đến 3000 quân chuẩn bị đánh Khương Để. Mình tham khảo mọi ng nói đánh Khương Để nên set combo cung bộ để chết ít quân nhưng mình nghĩ dùng kỵ chết đỡ hao binh khí. Cái này mình test sau hìh

+Bắt boss:
Khi gặp boss các bạn cứ bình tĩnh luộc hết đám tướng phụ đi theo. Sau đó dùng kế đột kích đánh vào boss cho đến khi sĩ khí dưới giảm hơn nữa hoặc quân số dưới 1000 thì cho tướng nhảy vô bắt sống, mỗi lần bắt boss sẽ tốn 6vcoin. Nhớ nạp vcoin sẵn tránh tình trạng ko có vcoin bắt boss giống bác nào trong LM ih. Lưu ih mỗi lần bắt thành công 1 kon boss thì % bắt kon kế típ sẽ giảm, nên chỉ bắt 2 kon mỗi loại man là ukie

+Trận hình:
Trùy hình khắc chính ky hình, khắc phụ câu hình
Câu hình khắc chính hạc dực, khắc phụ ky hình
Ky hình khắc chính ngư lân, khắc phụ hạc dực
Hạc dực khắc chính Trùy hình, khắc phụ ngư lân
Ngư lân khắc chính câu hình, khắc phụ Trùy hình
Nên set mỗi tướng 1 loại trận hình

+Các kế sách ko dùng vcoin và thuộc tính của tướng(copy từ bài của sha76 trên diễn đàn LV)
Đột kích -> hỗn loạn : mất turn - hiệu ứng tức thì
Mãnh công -> hoảng sợ : giảm 50% def, hiệu ứng ngay tức thì
Thủy công -> thiếu kỉ luật: giảm 50% att, hiệu ứng ngay tức thì
Hỏa tiễn -> hỏa hoạn: trừ 5% quân đôi, hiệu ứng trong turn kế tiếp
Phản kích -> hi sinh turn hiện tại để phản kích đối phương khi sử dụng mưu kế
* Mãnh công lấy def tăng vào att, gây sát thương cực cao, nhưng bù lại bị đánh thì cực đau
còn đội hình gì cho loại quân gì là ko có, tất cả đều có thể sự dụng, và nó căn cứ vào việc khắc và kỵ để cộng thêm hoặc trừ sát thương cơ bản.
Tôi chưa có công thức tính sát thương cơ bản chuẩn, nhưng chắc chắn nó là tổ hợp của: sĩ khí, thuộc tính tướng và sức mạnh.
Ngược lại phòng thủ cũng là tổ hợp của: sĩ khí, thuộc tính tướng và thống lĩnh.
Nhanh nhẹn giúp: tranh turn, hỗ trợ phản kích, đơn đấu.
Phản kích ko chỉ phụ thuộc vào mỗi NN và TL, nó còn phụ thuộc vào sự chênh lệch level của 2 tướng, tốc độ của quân đội, và loại tướng...

-Luyện tướng:
Khi bắt được tướng man có vài cách luyện lên lv100 nhanh nhất
Để tướng đơn đấu 100%, rút quân khi sĩ khí 90% và quân số 90%. Cho tướng cầm ~ 3000 bộ binh mặc 3 giáp. Rồi cho tướng đi đánh thảo phạt giết Sơn tặc hoặc Trảm giặc khăn vàng đảm bảo nếu may mắn sau 5, 6 lượt đi tướng của bạn lên hơn lv100
Cách khác: 2 thành chủ cho 2 trại gần nhau rồi cho 2 tướng cầm 1 lính ra đơn đấu

-Công thành:
Trước khi cho xe đá tấn công thành thì nhớ cho bộ binh hoặc kỵ binh đánh trước để giết hết tướng thủ thành và công sự
Cho các tướng kỵ đánh lien tiếp vào thành để dân nộ thành đó lên trên 60 (1 trong những điều kiện cần để chiếm thành)
Sau khi xong, cho xe bắn đá phá hủy 7 công trình quân sự gồm Quan Phủ, Binh trường, Điểm tướng đài, Tường thành và 3 xưởng vũ khí. Lưu ih ưu tiên đánh sập Điểm tướng đài, binh trường, tường thành trước để tránh bên kia phản công.
Sau đó cho 1 tướng có mưu sĩ đi theo tấn công vào thành là xong.
Chú ih: sau 12h đêm đến 7h sáng xe đá tấn công ko hiệu quả và xe đá nếu tấn công những công trình thành trì đó ko xây thì nó sẽ tự phá các công trình khác như nhà dân, ĐHĐ hiz mình đã từng bị zụ này TT^TT

Bài vik là sưu tầm từ nhìu nguồn và kinh nghiệm của mình có j sai sót mọi ng góp ih hen
P/S: thxx a Rikikudo đã giúp đỡ e thời gian đầu nha
Rikikudo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeMon May 11, 2009 6:27 pm

a có chút ý kiến về các phần sau:
+ Bắt Boss: Nếu mọi người build quân toàn kỵ thì ko nên đánh hết các tướng cùi đi theo boss. Vì khi build quân như thế thì tướng mình sẽ có tỷ lệ phản kíck lại khi bị đánh rất cao. Do đó, mà việc boss bị chết ngoài ý muốn là rất dễ xảy ra. Tốt nhất là nên chừa lại vài thằng tướng cùi để đảm bảo là sẽ bắt đc boss mà ko lỡ tay giết nó. Một điều nữa là để đánh cho boss chỉ còn vài trăm quân như PeTauHu nói là một chuyện hết sức khó nếu như ko nói là bất khả thi. Cho nên chỉ cần đánh cho boss giảm sỹ khí xuống dưới 80 là nên bắt từ từ đc rồi. Vì chắc chắn là cũg sẽ có lúc tướng mình phản kíck lại boss mà mình thì ko thể điều khiển đc việc đó cho nên chắc chắn lính và sỹ khí của boss sẽ tiếp tục giảm. Và quan trọng nhất để đảm bảo bắt đc boss là phải chừa lại ít nhất 3 thằng tướng cùi (Rút kinh nghiệm lần bắt 2 boss Sơn Việt của tui hix)
+ Luyện tướng: Sau khi bắt boss về, nên cho boss mặt thêm cái giáp để tăng máu rồi cũng cho đi thảo phạt giết Sơn tặc như PeTauHu đã nói. Tuy nhiên, ko cần phải chỉnh rút quân khi quân còn 90% và sỹ khí giảm còn 90% đâu, chỉ cần nâng cho boss 100% đơn đấu thôi, các chỉ số khác cứ để vậy là đc rồi. Mọi người chỉ cần set cho boss cầm 700 lính thôi (lính nào cũg đc) và nâng sỹ khi lền 40% là ok. Xog cho đi thảo phạt đánh Sơn Tặc, bảo đảm chỉ sau 6 lần thảo phạt, boss sẽ lên tầm lv 100 mà ko mất quá cần set quá nhiều quân như PeTauHu đã nói.
+ Chiếm Thành: Theo tui, để khỏi phải tố quá nhiều lương thực để an ủi dân sau khi chiếm thành. Thì mọi người ko cần phải đánh cho cái thành đó nộ lên 60 trước, vì như thế sau khi chiếm được thành tôi đảm bảo là các bạn sẽ phải mất tg cho việc an ủi dân và lương thực nữa. Cho nên tốt nhất là vừa cho xe đá đánh các công trình quan trọng vừa cho lính vào cướp bóc để đảm bảo là khi chiếm đc thành thì nộ cũng ko lớn hơn 60 quá nhiều. Nếu để ý kỹ các bạn sẽ thấy mỗi lần đánh thành, dù là vào cướp để tăng nộ hay cho xe đá đánh công trình thì mỗi lần như thế đều tăng 3 điểm nộ. Và dựa vào báo cáo đánh thành mà mọi người có thể tính được mình có cần cho lính vào cướp tiếp để tăng nộ hay ko.
Trên đây chỉ là ý kiến và kinh nghiệm của bản thân tui thôi, có gì còn chưa phù hợp thì mong mọi người chỉ giáo thêm.
Chúc mọi người sẽ mau chóng pt bằng PeTauHu.
Rikikudo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeMon May 11, 2009 6:33 pm

à quên nữa, e sưu tầm đầy đủ hơn a đấy. Cám ơn e nhe, vì có một vài cái a ko biết.
PeTauHu

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeMon May 11, 2009 7:22 pm

Hìh cóa rì đâu a ko có a hướng dẫn lúc đầu thì uy danh của e đâu lên nhanh vậy đc. Uh e thấy mấy cái a bổ sung quá hợp lý nhất là cái zụ làm tăng dân nộ, mấy lần dân nộ toàn 100 an ủi mệt mún chik. Ủa? hình như dùng kỵ đánh nó tăng dân nộ nhanh hơn phải ko a?

Bổ sung ai đi cướp thì dùng kỵ nha zừa nhanh zừa cướp đc nhìu hih`
@
Rikikudo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeMon May 11, 2009 10:35 pm

lý do dùng kỵ tăng nhìu dân nộ hơn là tại vì kỵ ... đi cướp bóc nhanh nhất nên nó cùng 1 tg đánh công trình nhưng kỵ đã đi đc 3-4 lượt nên e thấy nó tăng nhìu là thế. Chứ thật ra mỗi lần đánh chỉ tăng 3 điểm nộ thôi, để ý sẽ thấy ngay mà. À còn nữa. Khi uy danh của e quá cao, thì khi đánh các thành nhỏ, người chơi yếu hơn sẽ coó thể bị trừ điểm uy danh đấy. Mà a thấy trừ cũng ít, cái này chắc tại mình còn yếu, ít uy danh nên bị trừ ít chứ lên tầm 1tr chắc trừ cũng nhìu à Very Happy . Chưa đạt tới trình độ đó nên ko biết đc hehehe.
MrKen891

MrKen891

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeMon May 11, 2009 10:43 pm

học hỏi đang thèm cái thành trường xa
canawan75

canawan75

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeTue May 12, 2009 12:22 am

ủa?Rikikudo nói chừa tướng cùi lại ah?mà nếu chừa tướng cùi thì boss chết vẫn chết thôi chứ,cứ lỡ tay là nó chết hết á,mới lỡ tay trảm 3 boss Ô Hoàn 1 lúc,đau cả đầu,hic.
Rikikudo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeTue May 12, 2009 5:56 pm

chừa tướng cùi là để giảm khả năng tướng của mình phản kíck lại boss. Còn nếu nó vẫn phản kíck boss thì tui chịu thui. Hôm trước, tui cũg chừa lại 3 thằng tướng cùi, but chỉ cần đánh 1 phát là nó chết ngay. Mặc dù đã chừa lại, vậy mà 2 thằng tướng của tui cũg phản kíck có 2 hiệp là chết hết (2 boss, 3 cùi) hix. Cho nên, việc chừa lại tướng cùi là để hạn chế tướng mình phản kíck nhằm thằng boss. Và cũng vì nó mun phản kíck ai là nó phản kíck, mình ko điều khiển đc nên đó chỉ là cách hạn chế để boss ko chết nhảm dưới tay mình thôi. Còn nếu như bạn thấy là bọn tướng cùi còn lại ko đủ khả năng làm phiền bạn thì bạn chỉ cần đánh boss cho nó giảm sỹ khí xuống dưới 80 là cho bắt liền luôn. Bắt cho đến khi nào đc mới tính bọn còn lại sau. Vậy thì tỷ lệ phản kíck nhằm boss sẽ thấp hơn vì tướng cùi còn khá nhìu. Tóm lại, tùy tình hình mà bạn chừa lại nhìu hay ít.
Đây là cách của mình và của thằng bạn mình thường xài và tỷ lệ bắt đc boss khá cao. Còn nếu ai có cách nào để đảm bảo cho tướng mình 100% ko phản kíck lại boss thì hãy post lên cho mọi người tham khảo với.
nguyenanhvuht

nguyenanhvuht

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeWed May 13, 2009 10:15 pm

Xin hỏi. Mình hiện có 2 tướng . vậy theo các bạn nên để quân dồn hết cho 1 tướng hay chia đôi cho 2 tướng và cùng thảo phạt. (Ví dụ có 3v quân, nên để 1 tướng cầm 3 vạn quân đi Bình man, thảo phạt hay là chia cho 2 tướng, mỗi tuớng 1v5 để cùng đi bình man..)
Xin chỉ giáo.
Một điều nữa, 1 tướng thì nên để 1 loại quân ( bộ hoặc kỵ hoặc cung) hay là nên thiết lập cả 3 loại cùng 1 lúc, cách biên chế quân nào hiệu quả hơn.
Thanks for your help!
Rikikudo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeWed May 13, 2009 10:41 pm

Việc bạn chia quân hay dồn quân vào 1 tướng sẽ tùy thuộc vào số quân của đối phương. Nếu đối phương có quá nhiều tướng mà bạn chỉ có 1 tướng thì chắc chắn là sẽ đánh hơi chậm vì mỗi hiệp chỉ đánh đc có 1 thằng(ko kể việc tướng mình phản kíck lại địch). Còn chỉ dồn quân vào 1 tướng khi gặp địch đông thì quân mình có chết nhìu hay ko thì tùy vào giáp, tướng của bạn có mạnh ko, số lượng quân của tướng địch... Cho nên tùy từng trường hợp cụ thể mà bạn nên có chiến thuật hợp lý. Nếu bạn dân đông, nhiều thành cấp cao thì nên để mỗi thành 1 tướng vì như thế khi đi đánh man tộc sẽ rất có lợi: 1. nhiều quân -> khả năng đánh 1 lần là tướng die cao; 2. nhiều tướng -> 1 hiệp bạn đánh đc nhiều thằng. Và quan trọng nhất là đánh man tộc, đừng chăm chăm vào đi thảo phạt, thời gian đầu thì đi thảo phạt lấy kinh nghiệm, luyện tướng lên cao chút để đi đánh man tộc vì đánh man tộc đc điểm uy danh nhiều gấp vài chục lần thảo phạt lận.
Về việc build quân thì ChínhTrịGia đã có một bài viết khá là chi tiết về điểm mạnh yếu của từng loại, từng cách build khác nhau. Tuy nhiên, tựu chung thì chỉ có 2 cách build chính như sau:
1. Toàn kỵ: (kỵ set mặc đồ ngựa-giáp-đao ko nên xài ngựa-giáp-cung vì tốc độ di chuyển của cung chậm hơn so với đao)
Ưu: Tốc độ nhanh, cướp bóc nhanh -> vào chiến trường trước đối thủ, đây có thể xem là một lợi thế lớn. Ngoài ra thì khi build quân cách này thì tướng mình có tỷ lệ phản kíck lại địch rất cao -> việc giải quyết địch khá là nhanh chóng.
Khuyết: Công - thủ yếu hơn so với cách build thứ 2.
2. Combo bộ-cung: bộ cho mặc 3 giáp, cung mang 3 cung
Ưu: Thủ tối đa, công siêu mạnh.
Khuyết: tốc độ rất rất rất chậm.
Lời khuyên của tui: Bạn nên build quân toàn kỵ đi, tốc độ đánh - di chuyển rất nhanh, rất tốt trong việc giành đánh man tộc và tạo được sự bất ngờ khi đánh thành. Ngoài ra thì theo 1 cao thủ đã chỉ lại (đó là qls bên lm nhân nghĩa cũ đã từng đánh tui) thì a ta còn xài thêm 1 đạo quân toàn kỵ cưỡi 3 ngựa (tốc độ là nhanh nhất) để cầm chân quân địch, ko cho địch có tg cho quân đi thảo phạt (vì khi mình yếu thế hơn, nếu bị đánh vào trại hoặc thành bất ngờ thì ta có thể cho quân đi thảo phạt để tránh giao tranh với địch).
Chúc bạn chọn đc cách build quân phù hợp với mình nhất.
canawan75

canawan75

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeThu May 14, 2009 12:03 am

theo mình nghĩ thì ít thành nên chọn 2 thành là quân chủ lực
thành chính mình buil quân Kỵ,dùng để đi cướp,bình man...
thành 2 thì buil theo cung+bộ,tốc độ chậm nên để phòng thủ và có thể chọn tướng mạnh thống lĩnh để lợi dụng đi thảo phạt luôn,time thảo phạt như nhau mà.
hic,dùng 3 ngựa kô sợ bị thảm sát sao Rikikudo?
nguyenanhvuht

nguyenanhvuht

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeThu May 14, 2009 12:12 am

Thanks 2 ban nhieu. Hiện tại mình mới có 3 thành 2 thành cấp 3 va 1 thành cấp 2, có lẽ để mỗi tướng 1 thành.
canawan75

canawan75

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeThu May 14, 2009 12:21 am

h chưa nên buil nhiều quân đâu bạn.Nếu buil quân cả 3 thành bây h thì dân đâu ra mà làm ktế chứ,làm ktế nhiều mới lên danh vọng mới up thành khác đc chứ.
Now mình có 7 thành,6 cấp 3,1 cấp 2.Mình chỉ buil quân 2 thành thôi,còn lại cho làm ktế hết.còn xe bắn đá thì khi nào có nhu cầu cướp thành mới chiêu mộ dân vào thôi,rãnh rỗi thì đá dân ra cho nó làm ktế tiếp.
Theo mình thì bạn nên làm bình man nhiều nhiều,nếu kiếm đc sơ cấp hay trung cấp man tộc lệnh thì đợi đến h nhân đôi kinh nghiệm mà xài.Đánh man lấy đồ nvụ đổi cũng đc rất nhều uy danh đó bạn.Khi nào đủ uy danh chiếm thành thì cứ báo anh em 1 tiếng,ai ở gần thì sẽ trợ giúp xe bắn đá,chiếm thành cho nhanh.
Đó là những gì mình biết,mình cũng mới chơi nên gà lắm.
Zui zẻ hén!
Rikikudo

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeThu May 14, 2009 5:24 pm

dùng 3 ngựa là để cầm chân quân địch ko cho địch đi thảo phạt tránh giao tranh với mình. Canawan có 7 rồi mà bảo mới chơi, gà lắm hix :-SS
canawan75

canawan75

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitimeThu May 14, 2009 10:33 pm

7 thì 7 mà gà vẫn là gà chứ.Tiềm lực quân sự mới là chính chứ.Danh vọng mình yếu,hic.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)   Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng) I_icon_minitime

Các vấn đề vế quân sự (farm man, công thành luyện tướng)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hướng dẫn xây thành cho các bạn mới chơi trong LM
» Cách chiếm thành nhanh
» Công bố địa điểm hội tụ Sinh nhật Đột Kích 3 miền
» Cộng đồng Đột Kích dậy sóng trước clip so sánh với CSO
» [Đột Kích]Hoàn thành trao thưởng cho nhiệm vụ “Công phá Tổng Hành Dinh”